BOFA irimo gukora kugirango isohoze Icyerekezo 2032 mbere yuko isaha irangira.

  • –

    umwaka

  • –

    d

  • –

    t

  • –

    m

  • –

    s

Abakora ibicuruzwa bagomba kwishyura imyanda yabo

Inshingano ziyongera kubashinzwe gupakira imyanda zizatangizwa muri Danimarike guhera mu Kwakira 2025. Ibi bivuze ko abapakira ibicuruzwa bagomba kwishyura amafaranga yo gukusanya no gutunganya ibicuruzwa bakora.

Bibaho nyuma umwanda yishura ihame, kandi bisobanurwa muri "Iteka nyobozi No 1706"kuva muri Minisiteri y’ibidukikije n’uburinganire bw’umugabo ku bisabwa bimwe na bimwe bisabwa mu gupakira, kongera umusaruro w’umusaruro wo gupakira hamwe n’indi myanda yakusanyirijwe hamwe n’imyanda yo gupakira".

Mubikorwa, ntihazabaho impinduka muburyo imyanda ikusanywa kuri Bornholm, cyangwa uburyo andi mafaranga yishyurwa kubaturage nubucuruzi.

Amafaranga yumusaruro abarwa mugace kandi agaragara kurupapuro rwamafaranga, ushobora kuboneka hepfo.

Incamake kuri paragarafu 01-01-2026 kugeza 31-12-2026

Gahunda yimyanda

Igice cya 102 (1) Amafaranga ya gahunda yahawe abayikora
Igice cya 102 (5) Amafaranga kuri rusange amafaranga yubuyobozi
Igice cya 102 (6) Amafaranga yingamba zamakuru nandi makuru yitumanahoIgiteranyo

Imyanda isigaye 511.32100511.321
Ikarito - Sisitemu yo gukusanya2.808.100002.808.100
Impapuro - Sisitemu yo gukusanya148.91400148.914
Icyuma - Gahunda yo gukusanya644.61800644.618
Ikirahure - Sisitemu yo gukusanya6.000.157006.000.157
Plastike - Gahunda yo gukusanya5.675.521005.675.521
Ikarito y'ibiribwa n'ibinyobwa - Sisitemu yo gukusanya1.144.643001.144.643
Ikarito - Ikigo cyongera gutunganya1.001.380001.001.380
Impapuro - Ikigo cyongera gutunganya37.5500037.550
Ikirahure - Ikigo cyongera gutunganya811.76900811.769
Igiti cyo mu nzu - Urubuga rusubirwamo1.014.135001.014.135
Imyanda iteje akaga - Ikigo cyongera gutunganya124.99400124.994
Plastike - Ikigo cyongera gutunganya1.175.514001.175.514
Icyuma - Ikigo cyongera gutunganya11.7500011.750
Igiteranyo21.110.3660021.110.366

Incamake kuri paragarafu 01-01-2027 kugeza 31-12-2027

”"Amafaranga abarwa hashingiwe ku itegeko risanzweho n'irikurikizwa. Amafaranga ni amafaranga yose abarwa nta gukuramo amafaranga agenwe cyangwa ijanisha rya konti.".

Igice cy'ingenzi

Igice cya 102 (1) Amafaranga ya gahunda yahawe abayikora
Igice cya 102 (5) Amafaranga kuri rusange amafaranga yubuyobozi
Igice cya 102 (6) Amafaranga yingamba zamakuru nandi makuru yitumanahoIgiteranyo, byakosowe

Imyanda isigaye 600.38000600.380
Ikarito - Sisitemu yo gukusanya1.737.359001.737.359
Impapuro - Sisitemu yo gukusanya92.1330092.133
Icyuma - Gahunda yo gukusanya587.48200587.482
Ikirahure - Sisitemu yo gukusanya5.468.333005.468.333
Plastike - Gahunda yo gukusanya7.788.962007.788.962
Ikarito y'ibiribwa n'ibinyobwa - Sisitemu yo gukusanya1.570.883001.570.883
Ikarito - Ikigo cyongera gutunganya667.86400667.864
Impapuro - Ikigo cyongera gutunganya18.1340018.134
Ikirahure - Ikigo cyongera gutunganya628.68500628.685
Igiti cyo mu nzu - Urubuga rusubirwamo1.327.058001.327.058
Imyanda iteje akaga - Ikigo cyongera gutunganya348.85200348.852
Plastike - Ikigo cyongera gutunganya922.21700922.217
Icyuma - Ikigo cyongera gutunganya6.481006.481
Igiteranyo21.764.8220021.764.822